A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

Thẩm quyền giao chỉ tiêu huấn luyện, diễn tập, kiểm tra sẵn sàng động viên

 

Hỏi: Thẩm quyền giao chỉ tiêu huấn luyện, diễn tập, kiểm tra sẵn sàng động viên, sẵn sàng chiến đấu quân nhân dự bị, phương tiện kỹ thuật dự bị, đơn vị dự bị động viên được quy định như thế nào?

Trả lời: Theo quy định tại khoản 2 Điều 22 Luật Lực lượng dự bị động viên, việc giao chỉ tiêu huấn luyện, diễn tập, kiểm tra sẵn sàng động viên, sẵn sàng chiến đấu quân nhân dự bị, phương tiện kỹ thuật dự bị, đơn vị dự bị động viên được quy định như sau:
- Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ giao chỉ tiêu huấn luyện, diễn tập, kiểm tra sẵn sàng động viên, sẵn sàng chiến đấu cho cơ quan, đơn vị thuộc quyền.
- Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh giao chỉ tiêu huấn luyện, diễn tập, kiểm tra sẵn sàng động viên, sẵn sàng chiến đấu cho Ủy ban nhân dân cấp huyện. Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp huyện giao chỉ tiêu cụ thể cho Ủy ban nhân dân cấp xã.

BBT
 


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Hội thao nâng cao khả năng SSCĐ

Hội thao nâng cao khả năng SSCĐ

Sáng ngày 22-9, huyện Đan Phượng tổ chức Hội thao Quốc phòng lực lượng Dân quân tự vệ và Hội thao Trung đội dân quân cơ ...
Phóng sự ảnh
Dự báo thời tiết
Thời tiết Hà Nội
Tỷ giá ngoại tệ